Liền kề TT17-B4 đô thị Văn Quán, Hà Đông, HN. 0981 558668

Đầu nối quang nhanh SC/APC

Đầu nối quang nhanh hay còn gọi là đầu Fast Connector một thiết bị được sử dụng rất phổ biến trong các ứng dụng viễn thông, các đường truyền mạng quang thông thụng. Được sử dụng thay thế cho giải pháp hàn nối cáp quang, đầu nối quang nhanh đã và đang được ưa chuộng và sử dụng phổ biến trên thị trường.
(5/ 19 bởi 31025 người xem)
Giá bán: Vui lòng liên hệ
(Gọi điện, chat Zalo nhận báo giá rẻ nhất)
Sản phẩm chính hãng ®
Code: #5352
Tình trạng: Có hàng
Hà Nội: 024.22255666 - HCM: 028.62959919
Số di động: 0981 558 668 (Hỗ trợ 24/7)
Nhận báo giá: [email protected]
Hợp Nhất Group Since 2010
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội.
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, đường số 10, Gò Vấp.
Hỗ trợ báo giá 24/7 (Zalo / SMS / Call)
0385 90 8282
Ms Vân Anh
0385 90 8181
Ms Nhật
0978 266 232
Mr Hiếu
0932 95 2255
Ms Thuỳ
0966 100 110
Mr Trọng

Đầu nối quang Fast Connector SC/APC

Là một trong hai loại Fast Connector phổ biến, đầu nối quang nhanh SC/APC mang trong mình những nét đặc trưng riêng biệt. Cụ thể là chúng khác với đầu nối quang nhanh SC/UPC ở 2 điểm màu sắc và đầu xứ tiếp xúc.Thông thường loại Fast Connector SC/APC có màu xanh lá khác hoàn với màu xanh dương của loại SC/UPC, mọi người khi mua hàng cũng dựa vào đặc điểm này để phân biệt là chính.
Còn nếu không bạn có thể để ý đầu xứ là đầu tiếp xúc của đầu nối nhanh,loại Fast Connector có đầu xứ hơi vát nhọn chứ không phẳng như SC/UPC do vậy mà điểm tiếp xúc của đầu nối này cũng ít hơn so với SC/UPC bởi vậy mà độ suy hao quang cũng lớn hơn.
Đầu Fast Connector SC/APC
Hình ảnh: Đầu nối quang nhanh Fast Connector
Cấu tạo của Fast Connector SC/APC cũng tương tự như loại đầu nối nhanh SC/UPC.
Phần Ferrule có chức năng như lò xo ở phía trong thân đầu nối đẩy đầu nối quang về phía trước để tạo ra sự kết nối tốt nhất giữa đầu Connector với các thiết bị.Ở đoạn đuôi của Fast Connector có một đầu nhựa bao bọc làm giảm độ uốn cong của sợi, đồng thời cũng làm giảm sự suy hao.Đầu nối quang Fast Connector SC/APC cũng như các loại đầu nối quang nhanh khác đồng sử dụng loại sợi cáp bọc chặt loại 1 sợi quang.
Fast Connector SC/APC có thể sử dụng được với nhiều loại thiết bị chuyển đổi khác nhau như bộ chuyển đổi quang điện hoặc các thiết bị chuyển mạch mạng Modem.

Thông tin sản phẩm đầu nối quang nhanh Fast Connector

Kích thước ống đệm 250 µ m
Loại cáp quang: Dây đơn
Suy hao mối nối ≤0.5db (1310nm&1550nm)
Suy hao phản hồi ≤0.45dB (UPC); ≤0.55Db
Lực kéo tối đa khi chưa vặn đầu xiết cáp của fastconnector > 5 N
Lực kéo tối đa khi đã vặn đầu xiết cáp của fastconnector: > 10 N
Độ bền va đập > 50 N
Nhiệt độ sử dụng -40 ~+75
Độ bền va đập khi đang hoạt động: IL ≤ 0.5dB RL ≤ 5Db
Trên đây là đầy đủ các thông tin về sản phẩm đầu nối quang nhanh Fast Connector SC/APC được cung cấp bởi thietbiquang.com.vn, hi vọng những thông tin đó sẽ giúp ích ít nhiều cho quý khách hàng.
Mọi thắc mắc về sản phẩm xin vui lòng liên hệ 0981 558 668 để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất về sản phẩm.
>> Xem thêm: Fast Connector SC/UPC
Nguồn: thietbiquang.com.vn

    ĐẶT MUA SẢN PHẨM

    Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899
    Hotline hỗ trợ: 0981 558 668
    Email đặt hàng: [email protected]

Mục Lục Đầu nối quang nhanh SC/APC

Thông tin liên hệ
Hà Nội: 024.222 55666
Hồ Chí Minh: 028.62959919
Số di động: 0981 558 668
[email protected]
Mua sản phẩm Đầu nối quang nhanh SC/APC tại Hợp Nhất Group nhà cung cấp thiết bị mạng uy tín, danh tiếng 10 năm để đảm bảo sản phẩm chính hãng. Tránh nguy cơ mua phải sản phẩm kém chất lượng...
05 Cam kết của Hợp Nhất
Báo giá Đầu nối quang nhanh SC/APC chính hãng