Liền kề TT17-B4 đô thị Văn Quán, Hà Đông, HN. 0981 558668

Bộ chuyển đổi quang G-Net HHD-120G-20

Bộ chuyển đổi quang điện GNet HHD-120G-20 chính hãng G-Net Taiwan, Bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi quang, tốc độ 10/100mbps, khoảng cách truyền đi xa 20km trên cáp single mode. Media converter G-Net HHD-120G-20 10/100 Base-TX/FX Media Converter 20Km SC Connector (Single mode)
(5/ 19 bởi 56484 người xem)
Giá bán: 530.000 VND
650.000 VND
(Gọi điện, chat Zalo nhận báo giá rẻ nhất)
Sản phẩm chính hãng ®
Code: #5205
Tình trạng: Có hàng
Bảo hành: 24 tháng
Hà Nội: 024.22255666 - HCM: 028.62959919
Số di động: 0981 558 668 (Hỗ trợ 24/7)
Nhận báo giá: [email protected]
Hợp Nhất Group Since 2010
Hà Nội Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội.
Hồ Chí Minh 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, đường số 10, Gò Vấp.
Hỗ trợ báo giá 24/7 - Liên hệ để có báo giá tốt nhất tại thời điểm (Call / SMS / Zalo)
0385 90 8282
Ms Vân Anh
0385 90 8181
Ms Nhật
0978 266 232
Mr Hiếu
0932 95 2255
Ms Thuỳ
0966 100 110
Mr Trọng

Converter quang 10/100 G-Net HHD-120G-20

Bộ chuyển đổi quang điện hay vẫn được gọi với nhiều cái tên khác như converter quang hay media converter một thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang sang điện và theo chiều ngược lai. Trong bối cảnh nền công nghệ và ứng dụng truyền tải thông tin đang phát triển mạnh mẽ như hiện nay thiết bị này lại càng trở nên quan trọng hơn.

Nhắc tới đây chắc hẳn không thể bỏ qua GNET một thương hiệu uy tín đến từ Đài Loan được đông đảo quý khách hàng yêu thích với những sản phẩm chất lượng. Qua đây chúng tôi sẽ giới thiệu tới quý khách hàng các thông tin về bộ sản phẩm converter 2 sợi quang 10 100 HHD-120G-20 đang được ưa chuộng.

Bộ chuyển đổi 2 sợi quang HHD-120G-20 những điều cần biết?

Bộ chuyển đổi 2 cổng quang HHD-120G-20 là thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang sang điện 2 cổng quang tiếp nhận và cho ra tín hiệu trên cả 2 chuẩn đường truyền Singlemode và Multimode với tốc độ cao và khoảng cách có thể lên tới 20Km. Bộ chuyển đổi 2 cổng quang 10 100 này đem tới giải pháp dự phòng, dễ dàng triển khai và thi công.

Với việc có thể truyền tải tín hiệu ở một khoảng cách xa và tốc độ ổn định, thiết bị này giúp cho việc triển khai ở các vị trí địa lý không thuận tiện trở nên dễ dàng hơn rất nhiều.

Bộ chuyển đổi 2 sợi quang HHD-120G-20

Hình ảnh: Bộ chuyển đổi 2 sợi quang HHD-120G-20

Ngoài ra, thiết bị chuyển đổi tín hiệu 2 cổng quang G-Net HHD-120G-20 này được ứng dụng rộng rãi trong thi công hệ thống mạng nội bộ LAN, Internet, camera IP với khoảng cách xa, tốc độ đường truyền ổn định. Đa dạng trong lựa chọn đầu nối quang cắm dây nhảy quang các loại SC,LC,FC hoặc dùng dây hàn quang thông qua hộp phân phối quang ODF.

Thiết kế của bộ chuyển đổi 2 cổng quang HHD-120G-20

Bộ chuyển đổi quang điện 10 100 2 sợi quang HHD-120G-20 cũng như những mẫu sản phẩm khác được thiết kế rất tinh tế và tỉ mỉ. Vỏ hộp được làm từ vật liệu thép và phủ toàn bộ bằng sơn tĩnh điện màu đen nhám sang trọng, trên thiết bị cũng được in nổi đầy đủ các thông tin về tên sản phẩm, Logo, các thông số cơ bản để quý khách hàng nhận biết và phân biệt.

Bộ chuyển đổi quang điện 10 100

Hình ảnh: Bộ chuyển đổi quang điện 10 100 HHD-120G-20

Bộ chuyển đổi 2 cổng quang này được thiết kế với 2 cổng quang A, B 1 cổng RJ45 và kèm theo là hệ thông đèn LED, các khe tản nhiệt ở hai bên hông của thiết bị.

Phía sau bộ chuyển đổi tín hiệu tốc độ 10 100 này là chân cắm nguồn được thiết kế để cung cấp nguồn điện cho thiết bị.

Bộ chuyển đổi 2 cổng quang

Hình ảnh: Bộ chuyển đổi 2 cổng quang HHD-120G-20

Ở mặt dưới thiết bị cũng được dán tem có chứa đầy đủ các thông tin cơ bản liên quan đến sản phẩm để quý khách hàng dễ dàng nhận biết và phân biệt sản phẩm. Một số thông tin bạn có thể nhận thấy như là : Hãng, tên sản phẩm, cáp sử dụng, khoảng cách đường truyền...

Thông tin phía mặt sau của thiết bị

Hình ảnh: Thông tin phía mặt sau của thiết bị

Đánh giá bộ chuyển đổi quang điện 2 cổng quang HHD-120G-20 GNET

Trên thị trường đang tràn lan rất nhiều những thương hiệu bộ chuyển đổi quang điện khác nhau và khiến cho quý khách hàng gặp nhiều khó khăn trong việc chọn lựa. Ở phần này chúng ta sẽ cùng nhau đánh giá qua một số các điểm mạnh là lợi thế của thiết bị converter 2 cổng quang này và phần còn lại của thị trường.

Điểm đầu tiên khi nhìn nhận vào thiết bị chúng ta sẽ thấy bộ chuyển đổi quang điện tạo được sự ấn tương với khách hàng ngay bởi thiết kế tinh tế ở các chi tiết trên sản phẩm. Tất nhiên, những cái chúng tôi muốn nói đến ở đây là Logo, thông tin trên thiết bị và cách bố trí các chức năng một cách hợp lý.

Bộ chuyển đổi 2 cổng quang hãng GNET

Hình ảnh: Bộ chuyển đổi 2 cổng quang hãng GNET

Đi sâu một chút sẽ là sự khác biệt trong tính năng của sản phẩm converter 2 cổng quang 10 100 này. Khi mà phần lớn sản phẩm của các thương hiệu khác chỉ có thể hoạt động trên 1 trong 2 đường truyền chuẩn cáp quang Singlemode hoặc Multimode thì với GNET quý khách hàng lại có thể thoải mái hơn.

Bộ chuyển đổi tín hiệu 2 cổng quang HHD-120G-20 có thể sử dụng cho cả 2 chuẩn đường truyền cáp Singlemode hoặc cáp Multimode trên cùng một thiết bị. Điều này giúp bạn có thêm thật nhiều những giải pháp, sự lựa chọn và có thể dễ dàng hơn với các giải pháp dự phòng.

Một điểm khác biệt nữa mà quý khách hàng có thể thấy ở bộ chuyển đổi hãng GNET chính là chính sách bảo hành và hỗ trợ sản phẩm lên tới 24 tháng, cùng với mức giá thành mà không một thương hiệu nào có thể cạnh tranh.

Tiếp tới phần dưới đây chúng tôi gửi tới quý khách hàng những thông số quan trọng có trên bộ chuyển đổi tín hiệu quang HHD-120G-20.

Thông tin bộ chuyển đổi quang 2 sợi 10/100 G-Net HHD-120G-20

Media converter G-Net HHD-120G-20 10/100 Base-TX/FX Media Converter 2 sợi quang 20Km SC Connector (Single mode). Media Converter Ethernet Dual Fiber (Tốc độ 10/100M loại 1 & 2 sợi quang sử dụng cho internet Lan và Camera IP) Sử dụng cho cả cáp quang Multimode khoảng cách đến 2km và Cáp quang Singlemode khoảng cách 20km.

Hãng Sản Xuất : G-NET

Mã sản phẩm: HHD-120G-20

Hỗ trợ loại Cáp Quang: Single mode và Multi mode

Converter Quang Lan: Tốc độ 10/100Mbps

Khoảng cách kết nối: 20 KM

Bảo hành chính hãng : 2 năm và có CO, CQ khi khách hàng cần

converter-g-net-hhd-120g-20

Hình ảnh: bộ chuyển đổi quang 2 sợi 10/100Mbps G-Net HHD-120G-20

Các sản phẩm bộ chuyển đổi quang điện loại 1 sợi và 2 sợi tốc độ 10/100M

Fast Ethernet Dual Fiber (Media converter 10/100M loại 2 sợi quang sử dụng cho internet và Camera IP)

Bộ chuyển đổi quang GNet HHD-120G-20, thiết bị chuyển đổi quang điện 2 sợi tốc độ 10/100 Base-TX/FX khoảng cách truyền xa đến 20Km đầu nối chuẩn SC (Sử dụng cáp quang Single mode & Multimode)

HHD-120G-40 bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi tốc độ 10/100 Base-TX/FX khoảng cách truyền xa đến 40Km đầu nối chuẩn SC (Sử dụng cáp quang Single mode & Multimode)

HHD-120G-60 bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi tốc độ 10/100 Base-TX/FX khoảng cách truyền xa đến 60Km đầu nối chuẩn SC (Sử dụng cáp quang Single mode & Multimode)

HHD-120G-80 bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi tốc độ 10/100 Base-TX/FX khoảng cách truyền xa đến 80Km đầu nối chuẩn SC (Sử dụng cáp quang Single mode & Multimode)

HHD-120G-100 bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi tốc độ 10/100 Base-TX/FX khoảng cách truyền xa đến 100Km đầu nối chuẩn SC (Sử dụng cáp quang Single mode & Multimode)

HHD-120G-120 bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi tốc độ 10/100 Base-TX/FX khoảng cách truyền xa đến 120Km đầu nối chuẩn SC (Sử dụng cáp quang Single mode & Multimode)

Fast Ethernet Single Fiber (Media converter 10/100M loại 1 sợi quang sử dụng cho internet và Camera IP)

G-Net HHD-110G-20A/B Media Converter chuyển đổi quang điện 1 sợi tốc độ 10/100 Base-TX/FX khoảng cách truyền xa 20Km sử dụng đầu SC (TX=1310 nm) Single mode 1310nm

G-Net HHD-110G-40A/B Media Converter chuyển đổi quang điện 1 sợi tốc độ 10/100 Base-TX/FX khoảng cách truyền xa 40Km sử dụng đầu SC (TX=1310 nm) Single mode 1310nm

G-Net HHD-110G-60A/B Media Converter chuyển đổi quang điện 1 sợi tốc độ 10/100 Base-TX/FX khoảng cách truyền xa 60Km sử dụng đầu SC (TX=1490 nm) Single mode 1310nm

G-Net HHD-110G-80A/B Media Converter chuyển đổi quang điện 1 sợi tốc độ 10/100 Base-TX/FX khoảng cách truyền xa 80Km sử dụng đầu SC (TX=1490 nm) Single mode 1310nm

G-Net HHD-110G-100A/B Media Converter chuyển đổi quang điện 1 sợi tốc độ 10/100 Base-TX/FX khoảng cách truyền xa 100Km sử dụng đầu SC (TX=1490 nm) Single mode 1310nm

G-Net HHD-110G-120A/B Media Converter chuyển đổi quang điện 1 sợi tốc độ 10/100 Base-TX/FX khoảng cách truyền xa 120Km sử dụng đầu SC (TX=1490 nm) Single mode 1310nm

Sản phẩm chính hãng G-Net Đài LoanCO, CQ cho công trình, dự án bảo hành: 24 tháng

>>Xem thêm:

Bộ chuyển đổi quang điện là gì? Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000M

Các ứng dụng phổ biến của Converter quang

Các sản phẩm nổi bật của hãng G-NET

Bảng giá converter quang hãng G-NET năm 2017

    ĐẶT MUA SẢN PHẨM

    Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899
    Hotline hỗ trợ: 0981 558 668
    Email đặt hàng: [email protected]

Mục Lục Bộ chuyển đổi quang G-Net HHD-120G-20

Thông tin liên hệ
Hà Nội: 024.222 55666
Hồ Chí Minh: 028.62959919
Số di động: 0981 558 668
[email protected]
Mua sản phẩm Bộ chuyển đổi quang G-Net HHD-120G-20 tại Hợp Nhất Group nhà cung cấp thiết bị mạng uy tín, danh tiếng 10 năm để đảm bảo sản phẩm chính hãng. Tránh nguy cơ mua phải sản phẩm kém chất lượng...
05 Cam kết của Hợp Nhất
Báo giá Bộ chuyển đổi quang G-Net HHD-120G-20 chính hãng